அதிக அளவு தாடி வளர்த்தாலும் கொரோனா பரவுமாம்…

முகத்தில் வளரும் அதிக அளவு தாடி மற்றும் கையில் வளர்க்கப்படும் நீளமான நகங்களால் கொரோனா தொற்று ஏற்பட வாய்ப்பு இருப்பதாக தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

கொரோனா வைரஸ் தற்போது உலகெங்கும் பரவியுள்ளது. கொரோனா அச்சத்தால் மக்கள் பயந்து தங்கள் வீட்டு சிறையில் அடைந்துள்ளனர். கொரோனாவை தவிர்ப்பதற்காக, அடிக்கடி கைகளைக் கழுவுவது நல்லது என்றும், கொரோனா வைரஸின் பாக்டீரியாக்கள் மேற்பரப்பில் பல நாட்கள் உயிர்வாழும் என்றும் சுகாதார துறை அதிகாரிகள் வலியுறுத்தி வருகின்றனர்.

நாட்டில் கொரோனா வெடிப்பு நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருவதாக தெரிகிறது. இதற்கிடையில், தாடி உள்ளவர்களுக்கு இந்த வைரஸால் அதிக ஆபத்து இருப்பதாக நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்கள் தெரிவித்துள்ளன. ஆய்வில் கிடைத்த தகவல்களின்படி, கொரோனா வைரஸைத் தவிர்ப்பதற்கு சுகாதாரம் குறித்து கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

வீட்டை விட்டு ஒருவர் வெளியே வரும் போது, முக கவசம் அணிய வேண்டும் என அறிவுறுத்துகின்றனர். காரணம் எந்த ஒரு பொருளையும் அவர் தொடும் போது அவருக்கு கொரோனா வைரஸ் பரவலாம். ஏனெனில் நமது கைகள் நம்மை அறியமல் முகத்தில் அதிக நேரம் தொடர்புகொள்பவை. எனவே நம் கைகளில் தொடர்புகொள்ளும் வைரஸ்கள், நம்மை அறியாமல் நம் உடலுக்குள் செல்ல வாய்ப்புகள் உண்டு என கூறப்படுகிறது.

அதேவேளையில் நமது வாய் பகுதியை பாதுகாக்கும் முககவசம் அதிக அளவு தாடி காரணமாக முகத்தில் சரியாக பொருந்தாமல் போகலாம். இதன் காரணமாக தாடி பகுதியில் தொடர்புகொள்ளும் வைரஸ்கள் எளிதாக மனிதர்களை தாக்கலாம் என CDC தெரிவித்துள்ளது. இந்த காரணத்திற்காக, கொரோனா வைரஸ் தாடி வைத்த மனிதர்களுடன் எளிதில் தொடர்புகொள்ளலாம் எனவும் கூறப்படுகிறது.

பல்கலைக்கழகத்தின் கூற்றுப்படி, ஒரு மனிதனின் நகங்கள் அவருக்கு தாடியை போன்றே பெருமளவு ஆபத்து ஏற்படுத்த கூடும் எனவும் கூறப்படுகிறது. கைகளில் வளர்கப்படும் நீளமான நகங்களால், கைகளில் அழுக்க சேர்க்க நேரிடும். இதன் காரணமாகவும் நாம் தொடும் பொருட்களில் இருந்து கொரோனா தொடர்பு ஏற்படலாம்.

அதாவது, பாக்டீரியா, அழுக்கு அல்லது குப்பை நம் நகங்களுக்கு இடையில் எளிதில் குவிந்து, யாராவது பற்களை மெல்லும்போது, ​​இவை அனைத்தும் உடலில் எளிதில் உட்கொள்ளப்படும். இந்த காரணத்திற்காக, கொரோனா வைரஸைத் தவிர்ப்பதற்கு சுகாதாரத்தை முழுமையாக தங்களை கவனித்துக்கொள் கூறுகிறது. ஏனவே தாடி மற்றும் நகங்களை முழுமையாக சுத்தம் செய்யுங்கள், கவனமாக இருங்கள்…

இதையும் படியுங்க :   குழந்தை தத்தெடுப்பும்...தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய விஷயங்களும்!

Related Posts

About The Author

Add Comment