தெரிஞ்சிக்கங்க… உங்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் தொற்று இருக்கிறதா என்பதை எப்படி அறிவது?

உங்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் தொற்று அல்லது சாதாரண சளி இருக்கிறதா என்பதை எப்படி அறிவது?

கொரோனா வைரஸ் நாவல் முதன்முதலில் 2019 டிசம்பரில் சீனாவின் வுஹான் நகரில் கண்டறியப்பட்டது மற்றும் ஓரிரு மாதங்களுக்குள் உலகம் முழுவதும் பரவியது. இந்த தொற்று 1.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமான உயிர்களை பறித்துள்ளது. இந்த கொடிய நோய்த்தொற்றின் பரவலைக் கட்டுப்படுத்த, பிரதமர் மோடி மே 3 வரை ஊரடங்கை நீட்டிப்பதாக அறிவித்துள்ளார். இது ஒரு கொடிய நோயாக இருந்தாலும், COVID-19 இன் அறிகுறிகள் சாதாரண காய்ச்சலைப் போலவே பொதுவானவை.
நோய்த்தொற்றின் பொதுவான அறிகுறிகள் சுவாச அறிகுறிகள், காய்ச்சல், இருமல், மூச்சுத் திணறல் மற்றும் சுவாசக் கஷ்டங்கள் ஆகியவை அடங்கும். மிகவும் கடுமையான சந்தர்ப்பங்களில், தொற்று நிமோனியா, கடுமையான கடுமையான சுவாச நோய்க்குறி, சிறுநீரக செயலிழப்பு மற்றும் இறப்பை கூட ஏற்படுத்தும்.

கொரோனாவுக்கான அறிகுறிகள் பொதுவானவை என்பதால், மக்கள் அதை சாதாரண காய்ச்சலால் தவறாக மதிப்பிடுகிறார்கள். மேலும், பரிசோதனைக்கு மருத்துவரிடம் செல்வதில்லை. மறுபுறம், பலர் இந்த அறிகுறிகளைக் கண்டு பயந்து, கொரோனா வைரஸைப் பாதித்ததாக நினைத்து, ஒரு பீதி நிலைக்குச் செல்கிறார்கள். அத்தகைய சூழ்நிலையில், உங்களுக்கு சாதாரண காய்ச்சல் அல்லது COVID-19 இருந்தால் எவ்வாறு அடையாளம் காண்பது என்பதை அறிவது மிகவும் முக்கியம்.

நமக்கு கொரோனா தொற்று உள்ளதா என்பதை கண்டறிய இரண்டு எளிய வழிமுறைகள் உள்ளது. இதன் மூலம் ஒருவர் தொற்றுநோயை அடையாளம் காண முடியாது, ஆனால் அதற்கு சிகிச்சையளிக்க முடியும்.

முதல் வழி…

ஆழ்ந்த மூச்சை எடுத்த பிறகு அரை நிமிடம் முதல் 1 நிமிடம் வரை உங்கள் மூச்சைப் பிடித்துக் கொள்ளுங்கள். COVID-19 நோய்த்தொற்று காரணமாக நுரையீரல் வறண்டு போவதால் கொரோனா வைரஸ் தொற்று உள்ளவர்கள் 10-30 வினாடிகள் கூட சுவாசத்தை வைத்திருக்க முடியாது. இருப்பினும், ஒரு சாதாரண சளி நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒரு நபர் அதை சிறிது நேரம் வைத்திருக்க முடியும். வயதானவர்கள் குறைந்தது 45 வினாடிகள் மற்றும் இளைஞர்களை சுமார் 1 நிமிடம் வைத்திருக்க முடியும்.

இரண்டாவது வழி…

நீங்கள் நிமிடத்திற்கு 60 தடவைகள் மற்றும் குறைந்தது 120 தடவைகள் வேகமான வேகத்தில் மெதுவாக உள்ளிழுத்து சுவாசிக்க முடிந்தால், உங்களுக்கு கொரோனா வைரஸ் தொற்று இல்லை. அறிகுறிகள் உங்களுக்கு சாதாரண காய்ச்சல் அல்லது சளி என்று அர்த்தம். எனவே பீதி அடையத் தேவையில்லை.

இருப்பினும், இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், ஒவ்வொருவரும் தினமும் யோகாசனங்களைச் செய்வது அவசியம், மேலும் வலிமையான நோய் எதிர்ப்பு சக்திக்கு ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொள்வது மற்றும் COVID-19 உடன் போரிடுவது அவசியம்.

இதையும் படியுங்க :   முகத்தில் அசிங்கமா மேடு பள்ளங்கள் உள்ளதா? அதை மறைக்க இதோ சில அற்புத வழிகள்!

Also Watch

Related Posts

About The Author

Add Comment